Dukkanin Mu Na Duniyar Halitta ne Na Duniya

Worldwide

Dukkanmu membobi ne na bil'adama, kuma dukkanmu muna cikin sassan duniya.

Mu mambobi ne na oikos, gidan duniya, wanda shine asalin Girkanci na kalmar 'ilimin halittu', kuma don haka ya kamata muyi kamar sauran membobin gidan suna nunawa - tsire-tsire, dabbobi da ƙananan halittu waɗanda ke samar da babbar hanyar sadarwa alaƙar da muke kira duniyar yanar gizo.

Fitaccen halayyar halittar shine iyawarta na iya rayuwa.

Ya zama wajibi ne gare mu, a matsayinmu na membobin ƙungiyar masu rai ta duniya, muyi halin da ba za mu tsoma baki tare da wannan ikon na asali ba. 

A matsayinmu na membobin ƙungiyar mutane, ya kamata mu nuna halin da zai nuna girmamawa ga ɗan adam da kuma haƙƙin ɗan adam na asali. Fahimtar kasancewa da alaƙa da duk Yanayi yana da ƙarfi musamman a cikin ilimin halittu.

Haɗin kai, dangantaka da dogaro da juna sune mahimman ra'ayoyin halittu; kuma alakar juna, alaka da kuma kasancewarsu asalin ilimin addini ne.

Idan muka kalli duniyar da ke kewaye da mu, za mu ga cewa a bayan hargitsi da bazuwar, babban tsari, babban taron rayuwa. Duk wata kwayar halitta a jikin mu ta kasance wani bangare ne na jikin da ya gabata - mai rai ko mara rai - kuma zai kasance wani bangare ne na jikin gaba. A wannan ma'anar, jikinmu ba zai mutu ba amma zai ci gaba da rayuwa, da sake, saboda rayuwa tana rayuwa har abada.

Bugu da ƙari, muna raba tare da sauran sauran rayayyun duniya ba kawai kwayoyin halittar rai ba, har ma da ƙa'idodinta na tsari. Tabbas, mu na duniya ne, kuma wannan kwarewar ta zama na iya sanya rayuwar mu tayi ma'ana sosai.

KARA buzz