Canja hoton hotonku
MadamaraAnAmar
Canja hoton hotonku
Jami'aFlorenceItaliya

Makarantar ta farfado da karni na 19th Century real realism zane don zane, zane-zane da sassaka. Hukumar FAA kungiya ce mai zaman kanta.

Wannan matsayin asusun mai amfanin yana da amincewa

Wannan mai amfani bai ƙara wani bayanin zuwa ga bayanin martaba ba tukuna.

Game da mu

Ilimin ɗalibi da na digiri na biyu suna aiki ne kai tsaye ta hanyar falsafa, tsarin koyarwa, da tsarin jiki na ɗakunan studio wanda aka ƙirƙira shi. Ramiro Sanchez, Daraktan Shirin Zane-zanen Fasaha na Hukumar FAA, ya ce mai zuwa game da gina gwanayen fasaha na dalibi:
“Yayin da shirin ke kalubalantar mutane su tura karfin fasaharsu sama da yadda suke tsammani, suna bunkasa karfin halaye da kuma kwarin gwiwar zama dole don zama kwararren mai zane. Wannan yana taimakawa ƙirƙirar yanayin hankali inda suke da tabbacin zaɓin su. Masu karatunmu ba za su taɓa tsayawa a gaban mayafin ɓoye ba kuma suna jin ɓacewa. Kullum za su iya komawa ga hanyar. Ba za su taba cewa ta yaya zan yi haka ba, sai dai su mai da hankali kan abin da suke so su fada, kuma su bi abin da suka sa gaba. ”
Shahararren halayen The Florence Academy of Art shine cewa muna buƙatar duk ɗalibanmu suyi aiki daga rayuwa a ƙarƙashin hasken arewacin arewa, a al'adun masters na baya waɗanda muke sha'awar su: Titian, Rembrandt, da Velázquez, don ƙara kaɗan. Studentsalibanmu ba sa kwafin abubuwan da suke ba daidai ba amma a maimakon haka suna koyon fassara yanayi ta hanyar da ta dace daidai da fasaha. Matsayi mai tsayi na iya wuce awowi uku a rana, kwana biyar a mako tsawon makonni huɗu ko biyar. Wannan yana ba masu zane-zane lokaci don aiwatar da matsaloli da kuma samar da zane ko zanen da ya dace. Haske na halitta yana bawa ɗalibai damar zaɓar takamaiman yanki na zanen don ci gaba da mai da hankali yayin da yanki ke nesa da hankali, kamar dai yadda ido ke gani a cikin yanayi: babu gefuna a cikin hasken halitta, amma ɗimbin haske mai laushi zuwa duhu.

Hoton Hoton UNI 1
KUDI NA GASKIYA

Hanyar girman-fuska abu ne mai taimako, kuma muna amfani dashi a farkon matakan karatun yayin da ɗalibai suke auna sikelin, gwargwado, da sifar inuwa. Ana koyar da masu zane-zane a matakan tsufa don amfani da ma'aunin kwatancen lokacin da ya cancanta.

Rateimar da ɗalibai ke ci gaba ta hanyar Shirin zane da zane ya bambanta da mutum, kuma yawanci yana buƙatar mafi ƙarancin shekaru uku don kammalawa. Karatu suna haduwa Litinin zuwa Juma'a daga 9:00 na safe zuwa 4:00 na yamma. Ana buƙatar ɗaliban zane na farko da sassaka zane-zane don halartar laccocin Anatomy wanda ake gudanarwa a yammacin Litinin daga 5:00 - 7:00 pm. Ana sanya ɗalibai a cikin ƙarin zane zane a maraice ɗaya a mako. Ana ƙarfafa dukkan ɗalibai don shiga cikin laccocin Juma'a na Dubawa da Nazarin andan wasa da zanga-zangar fasaha akan kayan aiki & fasahohin da aka gudanar yayin shekarar karatu.

Ana ɗaukar daliban da suka sauke karatu lokacin da suka yi nasarar kammala dukkan ayyukan da aka ba su. Diploma wa wadanda suka sauke karatu suka karɓa a lokacin da aka kammala Shirin Zane-zane ko Tsarin zane ne isungiyar ofasa ta Makaranta da asirar asasa ta karɓa a matsayin takardar shaidar matakin jami'a.

Har ila yau, ɗalibin da aikin digiri na biyu sun shafi aikin baiwa, waɗanda aka zaɓa daga mafi kyawun jikin dalibanmu. Kowace shekara, ana zaɓan ɗalibai biyar zuwa bakwai a matsayin mataimakan koyarwa a cikin Babban Tsarin Zane. A kwana a tashi, wasu sun zama Malaman koyarwa, daga ƙarshe kuma Daraktan Shirin. Saboda haka gungun kwararru masu fasaha waɗanda ke ɗaukar nauyin koyar da harshensu ya daidaita tare da asalinsu, amma kowannensu yana kawo sahihin nasa muryoyin.

UNI Hoto 1
UNI Hoto 2
UNI Hoto 3
FARIN CIKI & FARU
GASKIYA | SAURARA
Italiya
Florence
Ta hanyar Aretina 293
+ 39 055 245444
DANDALIN ZUMUNTA | * Hanyoyin haɗi suna bayyana a saman ƙarƙashin sunan ka

DUBI SAURAN…

SHIGA